Daraktan Cibiyar Nazarin Dabaru da Tsaro ta Ƙasa (CNESS), Kanal-Major Mahamadou Nouhou Bako, ya tarbi tawagar ƙungiyar Zaman Lafiya da Ci gaba (APDEV) ƙarƙashin jagorancin shugabanta Bilali Ibrahim Souley. Wannan ganawa da ta gudana a ranar 28 ga Agusta 2025, na cikin shirin ƙarfafa haɗin gwiwa don tallafawa shirya “Karaban Matasa don Zaman Lafiya, Ƙawance, Ƙimomin Al’adu da Yaƙi da Ta’addanci”.
Shugaban APDEV da tawagarsa sun gabatar da shirin da manufarsa ita ce inganta zaman lafiya, haɗin kan al’umma, ƙawance na ƙasa da kuma ɗaukar nauyin ɗan ƙasa.
A matsayin tunatarwa, CNESS ya riga ya halarci wani taron da APDEV ta shirya mai taken « Zaman Lafiya da Tsaro: Ginshiƙan Ci gaba » wanda ya gudana a ranar 15 ga Fabrairu 2025 a N’Dounga, ƙaramar hukumar Kollo.
Daraktan CNESS ya jaddada jajircewar cibiyar wajen yin aiki tare da al’umma wajen inganta shirye-shiryen da ke ƙarfafa zaman lafiya, haɗin kai, ƙimomin al’adu da yaƙi da ta’addanci. Ya yaba da ƙwazon mambobin APDEV, tare da tabbatar da halartar cibiyar wajen bayar da tallafin fasaha ga shirin.